Tsaftace Rubutun ɗaki

Tsaftacedakindole ne ya cika ka'idodin Ƙungiyar Ƙididdiga ta Duniya (ISO) don rarrabawa.An kafa ISO a cikin 1947 don aiwatar da ƙa'idodin ƙasa da ƙasa don mahimman abubuwan bincike na kimiyya da ayyukan kasuwanci, kamar aikin sinadarai, kayan da ba su da ƙarfi, da kayan aiki masu mahimmanci.Ko da yake an ƙirƙiri ƙungiyar ne da son rai, ƙa'idodin da aka kafa sun kafa ƙa'idodi na asali waɗanda ƙungiyoyin duniya ke girmama su.A yau, ISO yana da ka'idodi sama da 20,000 waɗanda kamfanoni za su iya komawa zuwa gare su.

A cikin 1960, Willis Whitfield ya haɓaka kuma ya tsara ɗaki mai tsabta na farko.An ƙera ɗakuna masu tsafta kuma an tsara su don kare ayyukansu da abubuwan da ke ciki daga kowane yanayi na waje.Mutanen da ke amfani da dakin da abubuwan da aka gwada ko aka gina a cikinsa na iya hana tsaftar dakin cika ka’idojin tsafta.Ana buƙatar sarrafawa na musamman don kawar da waɗannan abubuwa masu matsala gwargwadon yiwuwa.

Mutumin da ke amfani da ɗakin da abubuwan da aka gwada ko kuma aka gina a cikin ɗakin na iya hana ɗakin tsaftar da ya dace da ƙa'idodinsa na tsabta.Ana buƙatar sarrafawa na musamman don kawar da waɗannan abubuwa masu matsala gwargwadon yiwuwa.

A cikin ma'aunin Tarayyar Amurka 209 (A zuwa D), ana auna yawan barbashi daidai da kuma sama da 0.5µm a cikin ƙafar cubic cubic na iska, kuma ana amfani da wannan ƙidayar don rarraba ɗaki mai tsabta.Hakanan ana karɓar wannan ma'auni a cikin mafi kyawun sigar 209E na Ma'auni.Amurka tana amfani da ma'aunin tarayya na 209E a cikin gida.Wani ma'auni na kwanan nan shine TC 209 daga Ƙungiyar Ƙididdiga ta Duniya.Duk ma'auni biyu suna rarraba ɗaki mai tsabta bisa adadin barbashi da aka samu a cikin iskan dakin gwaje-gwaje.Matsayin tsaftataccen ɗaki FS 209E da ISO 14644-1 suna buƙatar takamaiman ma'aunin ƙididdiga na barbashi da ƙididdigewa don ɗaki mai tsabta ko matakan tsabtace yanki.A cikin Ƙasar Ingila, ana amfani da Standard 5295 don rarraba ɗaki mai tsabta.BS EN ISO 14644-1 za a maye gurbin wannan ma'aunin.

abu a matsayin sifili barbashi maida hankali.Iskar daki ta yau da kullun tana kusan aji 1,000,000 ko ISO 9.

TS EN ISO 14644-1 Tsaftace Matsayin ɗaki

1

BS 5295 Tsaftace Matsayin ɗaki

2

Rarraba ɗaki mai tsafta yana auna matakin tsafta ta hanyar ƙididdige girma da adadin barbashi a kowace juzu'in kubik na iska.Lambobi masu girma kamar "aji 100" ko "aji na 1000" koma zuwa FED_STD-209E, kuma suna nuna adadin barbashi girman 0.5 µm ko mafi girma da aka halatta a kowace ƙafar cubic na iska.Hakanan ma'auni yana ba da damar haɗin gwiwa, don haka yana yiwuwa a kwatanta misali "class 2000."

Ƙananan lambobi suna komawa zuwa ka'idodin ISO 14644-1, waɗanda ke ƙayyadaddun logarithm na adadi na adadin barbashi 0.1 µm ko mafi girma da aka halatta a kowace mita cubic na iska.Don haka, alal misali, ɗakin tsaftar aji na ISO 5 yana da aƙalla 105 =100,000 daraja(barbashi da m³).

Dukansu FS 209E da ISO 14644-1 suna ɗaukar alaƙar log-log tsakanin girman barbashi da ƙwayar ƙwayar cuta.Saboda wannan dalili, babu wani abu kamar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta.Iskar daki ta yau da kullun tana kusan aji 1,000,000 ko ISO 9.


Lokacin aikawa: Oktoba-28-2021