Haɗin kai da Gabatarwar Tsarin Ruwa na Kwandishan

1. Menene tsarin ruwa?

Tsarin ruwa, wato, dakwandishan, yana amfani da ruwa azaman firji.Tsarin ruwa ya fi girma fiye da tsarin fluorine na gargajiya.Ana amfani da shi gabaɗaya a cikin manyan gine-gine.

A cikin tsarin ruwa, duk kayan ciki na cikin gida suna ɗaukar nauyin sanyi da ruwan zafi.Thefan nada raka'ana kowane daki an haɗa shi da raka'a na ruwan sanyi da ruwan zafi ta hanyar bututu, kuma ana amfani da ruwan sanyi da zafi da ruwa ke samarwa don sanyaya da dumama.

微信截图_20220406113719

Nau'in kwandishan na yau da kullun ya ƙunshi sassa uku: tsarin zazzagewar ruwa mai sanyi, tsarin zagawar ruwa da babban injin:

1).Wannan bangare nasanyi ruwa zagayawa tsarinya ƙunshi famfo mai sanyi, fanfo na cikin gida da bututun ruwa mai sanyi.

2).Sanyaya ruwa tsarin zagayawaya ƙunshi famfo mai sanyaya, bututun ruwa mai sanyaya, hasumiya mai sanyaya ruwa da sauransu.

3).Babban ɓangaren injin ɗin ya ƙunshi kwampreso, evaporator, injin daskarewa da firiji (firiji).

2. Abubuwan da ke tattare da tsarin ruwa

  • Bawul ɗin sakin iska: tattara iska a cikin zagayowar ruwa ko fitar da shi ta atomatik a wuri na gida.
  • Duba bawul: galibi ana amfani dashi don hana koma baya na matsakaici.
  • Tace: Domin hana gurbatar bututun zafi na na'urorin kwantar da iska da kuma toshewar tsarin a cikin gida, ana shigar da na'urar kula da ingancin ruwa a mashigar ruwa na kayan aiki masu mahimmanci kamar tushen zafi na chiller. .
  • Wutar lantarki mai sarrafa zafin jiki ta hanya biyu ko bawul mai hawa uku
  • Tankin Faɗawa: Na farko, yana tattara ƙarar ruwa ya karu saboda fadada ƙarar dumama ruwa don hana tsarin lalacewa.Bugu da ƙari, yana kuma aiki azaman matsa lamba akai-akai.
  • Kayan aikin tsarin ruwa: don dacewa da lalatawa da sarrafa aiki na tsarin kwandishan, ana buƙatar wasu kayan aiki masu mahimmanci a cikin tsarin ruwa.
  • Bawul ɗin tsarin ruwa: ɗaya shine daidaita adadin ruwa a cikin hanyar sadarwar bututu;ɗayan kuma shine canza bawul.

Lokacin aikawa: Afrilu-06-2022